วันที่ 13 เมษายน พ.ศ. 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลแหลมบัว อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ได้จัดทำโครงการทอดผ้าป่าขยะ เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยติดเตียง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยชมรมผู้สูงอายุตำบลแหลมบัวร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลแหลมบัว (“เราทำความดีด้วยหัวใจ” เฉลิมพระเกียรติและถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ครบ 71 พรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ มหิศรภูมิพลราชวรางกูร กิติสิริสมบูรณอดุลยเดช สยามินทราธิเบศรราชวโรดม บรมนาถบพิตร พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10) จึงขอสรุปยอดรวมจำนวนเงินทั้งหมด 117,171 บาท
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1682908245/งานวันสงกรานต์ปี66_๒๓๐๕๐๑_0.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1682908245/งานวันสงกรานต์ปี66_๒๓๐๕๐๑_1.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1682908245/งานวันสงกรานต์ปี66_๒๓๐๕๐๑_2.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1682908245/งานวันสงกรานต์ปี66_๒๓๐๕๐๑_3.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1682908245/งานวันสงกรานต์ปี66_๒๓๐๕๐๑_4.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1682908245/งานวันสงกรานต์ปี66_๒๓๐๕๐๑_7.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1682908245/งานวันสงกรานต์ปี66_๒๓๐๕๐๑_6.jpg)