โรงทานวัดโคกเขมา สนองพระดำริ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสงฆราช สกลมหาสังฆปริณายก จัดตั้งโรงทานเพื่อสงเคราะห์แก่สาธุชน ที่ได้รับผลกระทบ จากการแพร่เชื้อของไวรัสโคโรนา (โควิด-19) โดยการนำของพระครูโกวิทสตุการ พร้อมคณะสงฆ์วัดโคกเขมาและผู้มีจิตศรัทธา แจกอาหารฟรีทุกวันพฤหัสบดี เริ่มตั้งแต่เวลา 10.30 น. เป็นต้นไป หรือจนกว่าสถานการณ์แพร่กระจายของไวรัสโควิด-19 จะคลี่คลาย
โดยมี นายอำเภอนครชัยศรี สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร สมาชิกสภาจังหวัดนครปฐม นายก อบต.แหลมบัว เข้าร่วมกิจกรรมแจกอาหารฟรี ณ โรงทานวัดโคกเขมา ในวันที่ 30 เมษายน 2563
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1588231801/32394.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1588231801/32293.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1588231801/32400.jpg)
![](http://www.laembua.go.th/images/column_1588231801/32403.jpg)